Sizecin

Thương hiệu: Medisun Mã sản phẩm: 114828
Liên hệ
Đang cập nhật
icon
Đặt mua qua điện thoại (8h - 21h) 0973978080; 02462882288; 02462552255

Sizecin

Thành phần:

Fexofenadin hydroclorid 120 mg

Đóng gói: Hộp 3 vỉ x 10 viên

Chỉ định:

Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

Liều lượng - Cách dùng

Người lớn & trẻ >= 12 tuổi: 

- Viêm mũi dị ứng theo mùa 60 mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.
- Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày. 

- Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với thành phần thuốc.

Tương tác thuốc:

Nên uống cách 2 giờ với thuốc kháng acid có chứa Al & Mg.

Tác dụng phụ:

Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng & mệt mỏi.

Chú ý đề phòng:

Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi.

Bảo quản:

Bảo quản dưới 25 độ C, tránh ẩm.

Hotline: 0973978080