Panadol Extra Optizorb

Thương hiệu: GlaxoSmithKline Mã sản phẩm: 114145
Liên hệ
Đang cập nhật
icon
Đặt mua qua điện thoại (8h - 21h) 02462882288; 02462552255

Panadol Extra Optizorb

Thuốc giảm nhanh các cơn đau nhẹ đến vừa và hạ sốt Panadol Extra Optizorb chứa paracetamol là một chất hạ sốt, giảm đau và caffeine là một chất tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol, điều trị các chứng đau nhẹ đến vừa và hạ sốt.

1. Chống chỉ định:
Những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol, caffeine hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

2. Hướng dẫn sử dụng:
Chỉ định:
Điều trị đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
Liều dùng và cách dùng:
Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Chỉ dùng đường uống.
Nên dùng 500 mg paracetamol/ 65 mg caffeine đến 1000 mg paracetamol/ 130 mg caffeine (1 hoặc 2 viên) mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg/ 520 mg (paracetamol/ caffeine).
Không dùng quá liều chỉ định.
Nên sử dụng liều thấp nhất cần thiết để có hiệu quả điều trị.
Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.
Trẻ em dưới 12 tuổi: không khuyến nghị dùng thuốc này cho trẻ em dưới 12 tuổi.
Thận trọng:
Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. Sử dụng đồng thời các thuốc khác có chứa paracetamol có thể dẫn đến tình trạng quá liều.
Dùng quá liều paracetamol có thể gây ra suy gan, điều này có thể dẫn đến việc ghép gan hay tử vong.
Tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này cho các bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận.
Bảo quản:
Nơi khô thoáng, nhiệt độ dưới 30 độ C.
Tránh ánh sáng trực tiếp.

3. Thông tin thuốc:
Thành phần: Paracetamol
Quy cách đóng gói: Hộp 12 vỉ x 10 viên.
Xuất xứ thương hiệu: Ireland
Nhà sản xuất: GlaxoSmithKline

zalo