Acetylcystein 200mg

Thương hiệu: Stada Mã sản phẩm: 8936007000281
Liên hệ
Đang cập nhật
icon
Đặt mua qua điện thoại (8h - 21h) 0973978080; 02462882288; 02462552255

Acetylcystein 200mg làm tiêu chất nhầy (trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong viêm phế quản).

1. Chống chỉ định: 
Quá mẫn cảm với Acetylcystein hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc.
Bệnh nhân bị bệnh hen hoặc có tiền sử co thắt phế quản.
Trẻ em dưới 2 tuổi.

2. Hướng dẫn sử dụng:
Chỉ định:
Làm tiêu chất nhầy trong điều trị bổ sung đối với bệnh nhân có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính.
Acetylcystein được dùng làm thuốc giải độc trong điều trị quá liều Paracetamol.
Liều dùng và cách dùng:
Uống dưới dạng hạt hòa tan trong nước.
Người lớn: 200mg (1 viên) x 3 lần/ngày.
Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 200mg (1 viên) x 2 lần/ngày.
Thận trọng:
Bệnh nhân bị hen khi dùng Acetylcystein phải được giám sát chặt chẽ trong suốt quá trình điều trị.
Bệnh nhân suy gan: Độ thanh thải toàn phần của Acetylcystein giảm đáng kể ở những bệnh nhân xơ gan và thời gian bán thải gần như gấp hai lần so với những người khỏe mạnh.
Bảo quản: 
Bảo quản trong bao bì kín, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

3. Thông tin thuốc:
Thành phần: Acetylcystein 200mg, tá dược vừa đủ 1 viên. 
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Xuất xứ thương hiệu: Đức
Nhà sản xuất: STADA

Hotline: 0973978080