Ameflu Đa Triệu Chứng 60Ml

Thương hiệu: OPV Mã sản phẩm: 100568
Liên hệ
Đang cập nhật
icon
Đặt mua qua điện thoại (8h - 21h) 02462882288; 02462552255

Thuốc ‘Ameflu đa triệu chứng 60ml’ Là gì?

Ameflu Đa Triệu Chứng 60Ml làm giảm tạm thời sung huyết mũi, chảy mũi (sổ mũi), hắt hơi, ngứa và chảy nước mắt, ho, đau họng, nhức đầu, đau mình, và sốt do cảm lạnh hay các chứng dị ứng của đường hô hấp trên.


Thành phần của ‘Ameflu đa triệu chứng 60ml’

  • Dược chất chính: Mỗi muỗng (thìa) cà phê 5ml chứa: Acetaminophen: 160 mg; Pseudoephedrin HCl: 15 mg; Dextromethorphan HBr: 7,5 mg; Clorpheniramin maleat: 1 mg

  • Dạng thuốc, hàm lượng: Hộp 60ml dạng siro


Công dụng của ‘Ameflu đa triệu chứng 60ml’

Làm giảm tạm thời sung huyết mũi, chảy mũi (sổ mũi), hắt hơi, ngứa và chảy nước mắt, ho, đau họng, nhức đầu, đau mình, và sốt do cảm lạnh hay các chứng dị ứng của đường hô hấp trên.


Liều dùng của ‘Ameflu đa triệu chứng 60ml’

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống.

Liều dùng

  • Trẻ dưới 2 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.

  • Trẻ từ 2 tuổi đến dưới 6 tuổi: uống 1 muỗng cà phê (5mL), cách mỗi 6 giờ.

  • Trẻ từ 6 tuổi đến dưới 12 tuổi: uống 2 muỗng cà phê (10mL), cách mỗi 6 giờ.

  • Trẻ từ 12 tuổi trở lên và người lớn: uống 4 muỗng cà phê (20mL), cách mỗi 6 giờ.

  • Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì nếu quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘Ameflu đa triệu chứng 60ml’

Hiếm gặp: phát ban da, ban đỏ hoặc mề đay. Bồn chồn, mất ngủ, chóng mặt, buồn nôn hoặc nôn.


Lưu ý của ‘Ameflu đa triệu chứng 60ml’

Thận trọng khi sử dụng

  • Không dùng thuốc để điều trị các chứng ho kéo dài hay ho mạn tính như ho do hút thuốc lá, do hen phế quản, hay ho kèm với tiết đàm (chất nhày) quá mức trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ.

  • Nếu xuất hiện cảm giác bồn chồn, chóng mặt hay mất ngủ, phải ngưng dùng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ.

  • Thuốc có thể gây hưng phấn, đặc biệt ở trẻ em.

  • Không dùng thuốc này, trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ:

  • Nếu có các vấn đề ở đường hô hấp như khí phế thủng hay viêm phế quản mạn tính,

  • Tăng nhãn áp (glaucome),

  • Tiểu khó do phì đại tuyến tiền liệt,

  • Bệnh tim, huyết áp cao, bệnh tuyến giáp hoặc tiểu đường,

  • Không dùng với các thuốc khác có acetaminophen (hay Paracetamol).

  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

  • Tác động của thuốc khi lái xe và vận hành máy móc:

  • Dùng thận trọng khi đang lái xe hay vận hành máy móc

  • Dùng thuốc trong thời kỳ mang thai hoặc cho con bú:

  • Như các thuốc khác, nếu bạn đang có thai hay cho con bú, phải tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng thuốc này.

Tương tác thuốc

  • Không dùng thuốc này nếu bạn đang dùng các thuốc ức chế enzym monoamine oxidase (IMAO) (một vài thuốc điều trị trầm cảm, bệnh lý tâm thần hay cảm xúc, hoặc bệnh Parkinson) hoặc trong vòng 2 tuần sau khi ngưng dùng các thuốc IMAO.

  • Nếu bạn không biết rõ rằng thuốc được chỉ định dùng cho bạn có chứa IMAO hay không, phải tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi dùng thuốc này.


Quy cách

60ML

zalo