Dung dịch uống giảm đau hạ sốt cho trẻ Falgankid 250mg 20 ống

Thương hiệu: Công ty cổ phần Dược phẩm CPC1 Hà Nội Mã sản phẩm: 113956
Liên hệ
Đang cập nhật
icon
Đặt mua qua điện thoại (8h - 21h) 02462882288; 02462552255

Thành phần

Mỗi ống 10 ml chứa:

Hoạt chất: Paracetamol 250mg.

Tá dược: Sucrose, glycerin, natri citrat, acid citric, sucralose, propylen glycol, hương dâu, natri benzoat, amaranth red, nước tinh khiết.

Công dụng

 (Chỉ định)

Hạ sốt cho trẻ em. Giảm đau nhẹ và vừa ở trẻ em.

Liều dùng

Trẻ em 2 - 4 tuổi: uống ½ ống/lần; 3-4 lần/ngày

Trẻ em 4 - 11 tuổi: uống 1 ống/lần; 3-4 lần/ngày

Trẻ em trên 11 tuổi: uống 2 ống/lần; 3-4 lần/ngày

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh quá mẫn với paracetamol. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydro-genase.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p - aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.

Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước.

Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

Ít gặp: Ban. Buồn nôn, nôn. Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu. Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn.

zalo