Efferalgan 150mg

Thương hiệu: Bristol Myers Squibb Mã sản phẩm: 100519
Liên hệ
Đang cập nhật
icon
Đặt mua qua điện thoại (8h - 21h) 02462882288; 02462552255

1. Chống chỉ định:
Dị ứng với Paracetamol hoặc Propacetamol Hydrocloride hoặc các thành phần của thuốc.
Có bệnh gan nặng.
Bị viêm hậu môn hoặc trực tàng, chảy máu trực tràng.

2. Hướng dẫn sử dụng:
Chỉ định:
Điều trị các chứng đau hoặc sốt như đau đầu, các tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ.
Liều dùng và cách dùng:
Mỗi lần dùng thuốc cách nhau 4 giờ, dùng không quá 4g/ngày.
Vì có nguy cơ gây kích ứng trực tràng nên việc điều trị bằng viên đạn càng ngắn càng tốt, không nên vượt quá 4 lần/ngày và nên thay thế sớm nhất có thể bằng đường uống.
Thận trọng:
Khi dùng cho người bị tiêu chảy, phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú.
Bảo quản:
Nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.

3. Thông tin thuốc:
Thành phần: Paracetamol 150mg. Tá dược vừa đủ
Quy cách đóng gói: Hộp 10 viên
Xuất xứ thương hiệu: Pháp
Nhà sản xuất: Bristol Myers Squibb

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Không dùng quá liều quy định. Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến Bác sĩ.

zalo